a409ac193dc4de9a87d5 4406b3b501abe2f5bbba 0d7a186b9c837fdd2692

Công chứng viên yêu cầu phải ký và điểm chỉ vào văn bản công chứng có đúng hay không?

Công chứng viên yêu cầu phải ký và điểm chỉ vào văn bản công chứng có đúng hay không?

Trả lời:

Không phải trong mọi trường hợp các bên đều phải ký và điểm chỉ vào bản công chứng vì theo khoản 3 Điều 48 Luật công chứng năm 2015 có quy định:

Việc điểm chỉ cũng có thể thực hiện đồng thời với việc ký trong các trường hợp sau đây:

            – Công chứng di chúc;

            – Theo đề nghị của người yêu cầu công chứng;

            – Công chứng viên thấy cần thiết để bảo vệ quyền lợi cho người yêu cầu công chứng

Bài viết liên quan

Thế nào là Công chứng, thế nào là Chứng thực

Thế nào là Công chứng, thế nào là Chứng thực Hỏi: Thế nào là Công chứng, thế nào là Chứng…

Những cơ quan nào có thẩm quyền chứng thực

Những cơ quan nào có thẩm quyền chứng thực Hỏi: Những cơ quan nào có thẩm quyền chứng thực? Trả…

Những trường hợp nào thực hiện giao dịch tại văn phòng công chứng cần có người làm chứng

Những trường hợp nào thực hiện giao dịch tại văn phòng công chứng cần có người làm chứng   Câu…

Liên hệ

  Ths. Luật Sư Đỗ Anh Thắng

  0914 26 56 46
  thang.asemlawyer@gmail.com
  121 - 123 Trần Đăng Ninh, Dịch Vọng, Cầu Giấy

Thư viện ảnh

92a19ead1a45f91ba054-min

Thống kê truy cập

Khách hàng thường xuyên

Địa chỉ : 121 - 123 Trần Đăng Ninh, Dịch Vọng, Cầu Giấy
Điện thoại : 024.3793.1987
Hotline : 0914.26.56.46 - Ths. Luật Sư Đỗ Anh Thắng
Email : congchungcaugiay@gmail.com
Website: www.congchungcaugiay.com
twiter face rss abc

Đăng ký nhận tin

Đăng ký nhận tin ....(*)
Trường bắt buộc

Gửi

top

Logo So Tu Phap  

toaan 

VPCC Ngoc Bich